HỘI HỌC SINH - SINH VIÊN KẺ GAI
CHÀO MỪNG ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN CỦA HỘI HỌC SINH - SINH VIÊN KẺ GAI!

Nếu là thành viên của diễn đàn, bạn vui lòng ĐĂNG NHẬP!

Nếu là khách và chưa có tài khoản của diễn đàn, bạn hãy ĐĂNG KÝ làm thành viên!

Chúc vui vẻ! Xin cảm ơn!

CHÀO MỪNG ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN CỦA HỘI HỌC SINH - SINH VIÊN KẺ GAI!

Nếu là thành viên của diễn đàn, bạn vui lòng ĐĂNG NHẬP!

Nếu là khách và chưa có tài khoản của diễn đàn, bạn hãy ĐĂNG KÝ làm thành viên!

Chúc vui vẻ! Xin cảm ơn!

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang ChủLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
. .
Cầu chúc cho anh chị em: - Vừa đủ HẠNH PHÚC để giữ tâm hồn được ngọt ngào. - Vừa đủ THỬ THÁCH để giữ bạn luôn kiên nhẫn. - Vừa đủ MUỘN PHIỀN để giữ bạn thật sự là Man. - Vừa đủ HY VỌNG để cho bạn được hạnh phúc. - Vừa đủ THẤT BẠI để bạn mãi khiêm nhường. - Vừa đủ THÀNH CÔNG để giữ bạn mãi nhiệt tâm. - Vừa đủ BẠN BÈ để bạn được an ủi. - Vừa đủ VẬT CHẤT để đáp ứng các nhu cầu vật chất của bạn. - Vừa đủ NHIỆT TÌNH để bạn cho đời thêm hân hoan. - Vừa đủ NIỀM TIN để xua tan những thất vọng.

Share

Góp ý cho Tết 2012

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
co dai
Oº°‘¨ Năm nhất ¨‘°ºO
Oº°‘¨ Năm nhất ¨‘°ºO

Nam Ngày tham gia : 13/11/2010
Money ($) : 4982
Địa chỉ : TP Ho Chi Minh
Tính cách - Tâm trạng : tuy nhan xet cua moi nguoi!
Công việc - Sở thích : Jesuit - yeu men tri thuc - thich suy tu
Quan niệm sống : Give yourself to the Lord, trust in him, He will help you!

Góp ý cho Tết 2012 Empty
Bài gửiTiêu đề: Góp ý cho Tết 2012   Góp ý cho Tết 2012 I_icon_minitimeMon Jan 09, 2012 8:38 pm

Chào các bạn!
Anh xin được góp một vài ý kiến cho hội sv hs giáo xứ nhân dịp tết 2012:
1. Anh thiết nghĩ, việc gặp gỡ anh chị em tu sĩ và sinh viên, học sinh vào ngày 29 tết là điều nên làm. Bởi đây là thời gian cho mọi người gặp gỡ và giao lưu sau những ngày tháng xa quê.
2. Anh nghĩ, chúng ta không chỉ tổ chức cho anh chị em tu sĩ và sinh viên gặp nhau, nhưng tét nguyên đán cũng là dịp chúng ta góp phần vào việc giúp quê hương bằng việc giao lưu với các em học sinh ở giáo xứ. Nhờ đó, các em có động lực cho việc dấn thân trên con đường tri thức như chúng ta. Do đó, tổ chức một ngày hội như năm ngoái là điều nên làm.
3. Nghĩ đến đây, anh lại nghĩ đến bà con trong giáo xứ, nhất là các tổ chia sẻ. Chẳng lẽ chúng ta về quê ăn tết chỉ giao lưu với các bạn học sinh trong giáo xứ mà thôi. Trong khi đó, chúng ta được đi học, được đến những miền đất mới trên đất nước, lẽ nào chúng ta không nhớ đến ông bà anh chị em của mình khi phải nai lưng kiếm từng đồng tiền ít ỏi gưi cho chúng ta tích lũy thêm kiến thức. Anh nghĩ, kinh tế chắc chúng ta chưa có khả năng giúp họ, bời chúng ta đang là những người thợ trên cánh đồng tri thức. Nhưng tinh thần thì chắc chúng ta có thể và anh nghĩ chúng ta có khả năng. Chẳng lẽ, anh em chúng ta không tổ chức được môtl trận bóng đá để mời đội bóng của Giáo xứ vào ngày mồng 2 hoặc mồng 4 tết? Một trận đấu mà nơi đó chúng ta thể hiện được tinh thần yêu thương và gắn kết, điều đó chẳng lẽ không tốt sao? Thiết nghĩ, khởi đầu với những đống góp tuy nho bé như thế thôi, chắc cũng làm ấm lên được những tấm lòng đang cầu mong cho chúng ta thăng tiến không chỉ trên con đường tri thức nhưng còn cả trên mọi phương diện sống của chúng ta.
Một vài góp ý, nhưng cũng diễn ta phần nào tâm tình của anh. Ước mong mỗi người chúng ta dù là tu sĩ hay sinh viên luôn nghĩ về quê hương là nơi thiêng liêng và nơi đó có một chổ rất riêng trong lòng mỗi một chúng ta....
Chúc tất cả các em có một mùa Xuân hạnh phúc và an bình trong tình yêu của Thiên Chúa...
Cỏ Dại SJ
James
Oº°‘¨ Quản trị viên ¨‘°ºO
Oº°‘¨ Quản trị viên ¨‘°ºO
James

Nam Ngày tham gia : 27/07/2010
Money ($) : 5648
Địa chỉ : 49K-TIN, ĐH VINH.

Góp ý cho Tết 2012 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Góp ý cho Tết 2012   Góp ý cho Tết 2012 I_icon_minitimeTue Jan 10, 2012 2:52 pm

Trước hết chúng em rất cảm ơn ý kiến của anh. Em cũng có đôi lời thế này:

1. Về vấn đề họp mặt cuối năm (khoảng 28, 29 tết) bao gồm toàn thể anh chị em sinh viên, cựu sinh viên và tu sinh trong Xứ thì Hội hoàn toàn nhất trí và sẽ cố gắng sắp xếp.

2. Về hoạt động vào dịp tết, năm ngoái Hội đã tổ chức "Hội Trại Vui Xuân", tuy lần đầu còn nhiều hạn chế và thiếu sót nhưng cũng đã khá thành công, tốt đẹp. Năm nay, Hội đã thông báo và mời gọi anh chị em đóng góp ý tưởng, nếu không có j thay đổi thì Hội sẽ tiếp tục tổ chức Hội Trại nhưng với quy mô và hoàn thiện hơn năm ngoái.

3. Còn về tổ chức một trận đá bóng như anh nói thì không mấy khó khăn cả, chỉ cần anh em sinh viên, cựu sinh viên, tu sinh về quê ăn tết đông đủ và nhiệt tình ủng hộ, thêm vào đó là thời tiết thuận lợi thì Hội sẽ cố gắng, sắp xếp và tổ chức một giải bóng đá luôn.

Một lần nữa cảm ơn anh, chúc anh bình an và hẹn gặp mặt vào một ngày gần nhất!

Pet. Trọng Phúc
https://hssvkegai.1talk.net

Góp ý cho Tết 2012

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» THƯ MỜI HỌP MẶT ĐỒNG HƯƠNG kẺ GAI-HƯNG TÂY NĂM 2012
» Giáo họ trị sở xứ Kẻ Gai mừng lễ Quan Thầy (01/01/2012).
» Ý tưởng cho hoạt động của Hội HSSV Kẻ Gai vào dịp tết Nguyên Đán 2012!
» Hình họp mặt những người con thuộc giáo xứ kẻ gai xã hung tây năm 2012
» TỔ CHỨC "GIẢI BÓNG ĐÁ HS-SV LẦN THỨ NHẤT" MỪNG XUÂN NHÂM THÌN 2012