HỘI HỌC SINH - SINH VIÊN KẺ GAI
CHÀO MỪNG ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN CỦA HỘI HỌC SINH - SINH VIÊN KẺ GAI!

Nếu là thành viên của diễn đàn, bạn vui lòng ĐĂNG NHẬP!

Nếu là khách và chưa có tài khoản của diễn đàn, bạn hãy ĐĂNG KÝ làm thành viên!

Chúc vui vẻ! Xin cảm ơn!

CHÀO MỪNG ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN CỦA HỘI HỌC SINH - SINH VIÊN KẺ GAI!

Nếu là thành viên của diễn đàn, bạn vui lòng ĐĂNG NHẬP!

Nếu là khách và chưa có tài khoản của diễn đàn, bạn hãy ĐĂNG KÝ làm thành viên!

Chúc vui vẻ! Xin cảm ơn!

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang ChủLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
. .
Cầu chúc cho anh chị em: - Vừa đủ HẠNH PHÚC để giữ tâm hồn được ngọt ngào. - Vừa đủ THỬ THÁCH để giữ bạn luôn kiên nhẫn. - Vừa đủ MUỘN PHIỀN để giữ bạn thật sự là Man. - Vừa đủ HY VỌNG để cho bạn được hạnh phúc. - Vừa đủ THẤT BẠI để bạn mãi khiêm nhường. - Vừa đủ THÀNH CÔNG để giữ bạn mãi nhiệt tâm. - Vừa đủ BẠN BÈ để bạn được an ủi. - Vừa đủ VẬT CHẤT để đáp ứng các nhu cầu vật chất của bạn. - Vừa đủ NHIỆT TÌNH để bạn cho đời thêm hân hoan. - Vừa đủ NIỀM TIN để xua tan những thất vọng.

Share

5 phút / ngày cho Lời Chúa 10/12/2011

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Bemon Phan
Oº°‘¨ Năm 4 ¨‘°ºO
Oº°‘¨ Năm 4 ¨‘°ºO
Bemon Phan

Nữ Ngày tham gia : 27/11/2011
Money ($) : 4702
Địa chỉ : Thượng Khê,Kẻ Gai,Giáo Phận Vinh
Tính cách - Tâm trạng : Ngài Biết Con Yếu Đuối Và Đổi Thay........
Công việc - Sở thích : Tôi Tớ Bất Tín Của Ngài
Quan niệm sống : Xin Hãy Cho Con sống cho đến chết, đừng Để Con chết khi còn đang sống

5 phút / ngày cho Lời Chúa 10/12/2011 Empty
Bài gửiTiêu đề: 5 phút / ngày cho Lời Chúa 10/12/2011   5 phút / ngày cho Lời Chúa 10/12/2011 I_icon_minitimeSat Dec 10, 2011 9:53 am

10/12/11 THỨ BẢY TUẦN 2 MV

Mt 17,10-13

NHẬN RA CHÚA KHI NGÀI ĐẾN

"Ông Ê-li-a đã đến rồi mà họ không nhận ra ông, nhưng đã đối xử với ông theo ý họ muốn." (Mt 17,12)

Suy niệm:
Có người chơi chữ nên giải thích theo nguyên ngữ La Tinh rằng "Mùa Vọng" (adventus) là mùa "phiêu lưu" (adventurus), –cả hai từ đều chung một gốc advenire, có nghĩa là "đến"– mùa "phiêu lưu" của Chúa! Quả thật Thiên Chúa đã làm một cuộc phiêu lưu khi thực hiện cuộc giải cứu nhân loại khỏi tội lỗi. Để làm điều đó, chưa kể đến cuộc chuẩn bị kéo dài miên viễn, mà "khi thời gian tới hồi viên mãn" (Gl 4,4) Con của Ngài sinh xuống làm người, cuộc giải cứu đã có nguy cơ bị bóp vỡ từ trong trứng nước. Nhưng bi đát nhất là chính những con người mà Ngài đến để giải cứu lại không nhận ra Ngài. Sở dĩ ta chưa nhận ra Ngài vì ta thường ép nặn một Thiên Chúa cho vừa cái khuôn theo ý riêng mình, lấy đường lối của mình thay thế đường lối của Thiên Chúa và bắt Ngài phải đi theo con đường của mình. Cho nên khi Chúa sinh ra trong hang đá nghèo hèn, sống khó nghèo với người nghèo, chết chôn nhờ mồ người khác, thì con người không thể nhận ra Ngài. Thật đáng tiếc thay!

Mời Bạn:
Có thể bạn đã quen với hình ảnh một Hài Nhi "được vấn tã đặt nằm trong máng cỏ;" thế nhưng khi Chúa đến theo đường lối khiêm hạ, nghèo hèn giữa muôn người nghèo để có thể sống với và sống cho người nghèo, bạn có bị che khuất không nhận ra Ngài không?

Chia sẻ kinh nghiệm về việc nhận ra một lần Chúa đến trong đời bạn.

Sống Lời Chúa:
Sẵn sàng đón nhận và giúp đỡ những người nghèo hèn, bất hạnh vì Chúa đến trong những người đó.

Cầu nguyện: Lạy Chúa, xin cho con biết từ bỏ ý riêng và có tâm hồn rộng mở để có thể nhận ra Chúa đang đến với con.

trích : 5 phút / ngày cho Lời Chúa
http://Chuaoi.net

5 phút / ngày cho Lời Chúa 10/12/2011

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» 5 phút / ngày cho Lời Chúa 12/12/2011
» 5 phút / ngày cho Lời Chúa 02/12/2011
» 5 phút / ngày cho Lời Chúa 14/12/2011
» 5 phút /ngày cho lời chúa 25/12/2011
» 5 phút / ngày cho Lời Chúa 05/12/2011