HỘI HỌC SINH - SINH VIÊN KẺ GAI
CHÀO MỪNG ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN CỦA HỘI HỌC SINH - SINH VIÊN KẺ GAI!

Nếu là thành viên của diễn đàn, bạn vui lòng ĐĂNG NHẬP!

Nếu là khách và chưa có tài khoản của diễn đàn, bạn hãy ĐĂNG KÝ làm thành viên!

Chúc vui vẻ! Xin cảm ơn!

CHÀO MỪNG ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN CỦA HỘI HỌC SINH - SINH VIÊN KẺ GAI!

Nếu là thành viên của diễn đàn, bạn vui lòng ĐĂNG NHẬP!

Nếu là khách và chưa có tài khoản của diễn đàn, bạn hãy ĐĂNG KÝ làm thành viên!

Chúc vui vẻ! Xin cảm ơn!

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang ChủLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
. .
Cầu chúc cho anh chị em: - Vừa đủ HẠNH PHÚC để giữ tâm hồn được ngọt ngào. - Vừa đủ THỬ THÁCH để giữ bạn luôn kiên nhẫn. - Vừa đủ MUỘN PHIỀN để giữ bạn thật sự là Man. - Vừa đủ HY VỌNG để cho bạn được hạnh phúc. - Vừa đủ THẤT BẠI để bạn mãi khiêm nhường. - Vừa đủ THÀNH CÔNG để giữ bạn mãi nhiệt tâm. - Vừa đủ BẠN BÈ để bạn được an ủi. - Vừa đủ VẬT CHẤT để đáp ứng các nhu cầu vật chất của bạn. - Vừa đủ NHIỆT TÌNH để bạn cho đời thêm hân hoan. - Vừa đủ NIỀM TIN để xua tan những thất vọng.

Share

Hãy trân trọng và sống có ý nghĩa với thời gian !!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
nguyenvanphuc273
Oº°‘¨ Cấp 3 ¨‘°ºO
Oº°‘¨ Cấp 3 ¨‘°ºO

Nam Ngày tham gia : 16/11/2010
Money ($) : 4961
Địa chỉ : ke gai-hung tay-hung nguyen-nghe an

Hãy trân trọng và sống có ý nghĩa với thời gian !!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Hãy trân trọng và sống có ý nghĩa với thời gian !!!   Hãy trân trọng và sống có ý nghĩa với thời gian !!! I_icon_minitimeFri Nov 26, 2010 5:13 pm

"Cuộc đời luôn đầy những giông tố
Nhưng đừng cúi đầu trước những giông tố"

Không phải tất cả mọi người đều yêu thương hay hiểu bạn như bạn mong đợi. Nhưng hãy trân trọng những giây phút bên cạnh họ, bày tỏ tình cảm của mình với họ, vì có thể bạn sẽ không còn cơ hội để làm điều đó đâu.

Sai lầm ko biểu hiện cho giá trị và phẩm cách của bạn. Hãy can đảm nhìn vào những sai lầm của mình và chấp nhận khiếm khuyết của người khác vì ko ai la hoàn thiện cả. Điều quan trọng là đừng bao giờ cho phép mình lập lại những sai lầm đó.

Hãy chấp nhận mọi việc như là bản chất vốn có của nó. Ko có lí do gì để nổi giận khi bạn ko thể thay đổi sự việc sao cho phù hợp với suy nghĩ của mình. Và cũng ko có lí do gì khiến bạn phải yêu thích tất cả mọi thứ. Nhưng bạn vẫn có thể chung sống với những điều đó.

Hãy làm chủ tình cảm và hành động của mình. Ko ai có thể quyết định cảm xúc của bạn, ngoại trừ bản thân bạn. Nếu bạn trải qua 1 ngày tệ hại thì đó là do bạn đã tự tạo ra 1 ngày như vậy. Còn nếu bạn tin rằng 1 ngày của mình sẽ sáng sủa hơn thì bạn sẽ có 1 ngày tuyệt vời như thế.

Hãy luôn cố gắng, nhất là khi đối diện với những khó khăn, thử thách tưởng chừng ko thể vượt qua.

Bạn ko thể giải quyết vấn đề của người khác thay cho họ. Nhưng sự quan tâm, động viên và chia sẻ của bạn là rất cần thiết để họ vượt qua.

không bao giờ là quá muộn, ko bao giờ là tuyệt vọng, ko bao giờ là bế tắc hoàn toàn nếu một 1 khi bạn cố gắng và có niềm tin về nó.
Cuối cùng, bạn hãy luôn biết trân trọng những giây phút khi đang còn ở bên nhau, nhất là những lúc đang ở trong mái ấm gia đình, trong vòng tay bạn bè và người thân của bạn. Vì trong những giây phút đó bạn sẽ nhận được những sự quan tâm, chăm sóc và sự yêu thương vô bờ bến mà bạn không hề hay biết. Có bao giờ bạn nghĩ, vào một ngày nào đó những người bạn, người thân không còn ở bên cạnh bạn nữa, thì lúc đó bạn sẽ có cảm giác và suy nghỉ như thế nào nhỉ ? Đối với tôi, là một người đã từng trải qua những giây phút cô đơn và tuyệt vọng đó. Và có một điều mà tôi muốn nói với các bạn rằng : khi những gì đã và đang xảy ra trước mắt tôi, thật tôi không thể tin được. Bạn biết không? tôi đã khóc và suy nghỉ không biết bao nhiêu giờ trước bức ảnh đầy trẻ tuổi là người Cha của mình. Mặc dù Cha tôi đã mất hơn 5 năm rồi, nhưng những hình ảnh của Cha tôi luôn hiện về trong tôi và tôi đã suy nghĩ rất nhiều mỗi khi nhắc tới người Cha của mình. Trong tôi vẫn luôn luôn cắn rứt mỗi khi nhìn về những quá khứ đầy đau buồn của mình, đặc biệt khi nghĩ về người Cha và những người thân của mình lần lượt ra đi. Tôi tự nhủ, cuộc đời đã để cho tôi những thời giờ thật quý báu, để được ở bên những người thân, bạn bè để yêu thương...nhưng trong khoảng những thời gian đó tôi đã không thực sự tôn trọng và giữ gin nó, nên trong tôi bây giờ luôn luôn cảm thấy những sự hối tiếc và nhiều suy nghĩ...
Các bạn ơi! có phải chúng ta đã có quá nhiều thời gian, nhưng chúng ta chưa thực sự sử dụng nó hợp lý và đúng ý nghĩa phải không???Trong khi đó có quá nhiều người thân, bạn bè và những người đang chờ sự quan tâm, chia sẽ và yêu thương của mỗi người chúng ta.
Vì thế, tôi hy vọng và luôn cầu chúc cho bạn sẽ luôn có những cái nhìn mới mẻ, đồng cảm và đầy thân thiện đối với người khác nhé và hãy luôn biết mở lòng để đón nhận sự quan tâm của người khác nha !!!

Nguyễn Văn Phúc

Tôi cầu chúc cho các bạn luôn thành công và hạnh phúc !!!
sun flower
Oº°‘¨ Năm 2 ¨‘°ºO
Oº°‘¨ Năm 2 ¨‘°ºO
sun flower

Nữ Ngày tham gia : 31/07/2010
Money ($) : 5090
Địa chỉ : ĐH Vinh
Tính cách - Tâm trạng : vui vẻ,lạc quan,nói nhiều....hihi
Công việc - Sở thích : nghe nhạc,đọc sách,đi du lịch,tham gia các sinh hoạt của sinh viên công giáo...
Quan niệm sống : Cho đi là còn mãi!
Hãy nghĩ đến những may mắn mà bạn có được chứ không phải là những rắc rối!
WHERE THERE IS A WILL,THERE IS A WAY!PAXA!

Hãy trân trọng và sống có ý nghĩa với thời gian !!! Empty
Bài gửiTiêu đề: Thật vui vì có người cùng suy nghĩ với mình!   Hãy trân trọng và sống có ý nghĩa với thời gian !!! I_icon_minitimeFri Nov 26, 2010 11:35 pm

Đọc những dòng tâm sự của bạn, tôi đã bắt gặp mình trong đó.
Cảm ơn bạn đã nói ra những điều mà tôi cũng muốn nói với mọi người.
HÃY TRÂN TRỌNG VÀ SỐNG CÓ Ý NGHĨA VỚI THỜI GIAN! Smile
Chúc mọi người mùa Giáng Sinh an lành!

Hãy trân trọng và sống có ý nghĩa với thời gian !!!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» Chỉ nơi Thiên Chúa con người mọi thời đại mới tìm ra ý nghĩa cuộc sống của mình
» Cho con xin ba mẹ chút thời gian
» Những định nghĩa không có trong từ điển
» Ta chỉ sống một lần trong đời
» Ta chỉ sống một lần trong đời